วันที่ 9 ตุลาคม 2563 กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สพป.ชัยภูมิ เขต 2 จัดโครงการพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่เทคโนโลยี เพื่อขับเคลื่อนงานเทคโนโลยีดิจิทัลด้านการศึกษา โดยมี นางศุภลักษณ์ ไปนาน ผู้อำนวยการกลุ่ม ส่งเสริมการศึกษาทางไกลฯ พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่ ICT สพป.ชัยภูมิ เขต 2 จำนวน 20 คน เข้าร่วมโครงการฯ
ทั้งนี้ ได้ศึกษาดูงานโรงเรียนบ้านยางคำวิทยา สังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ซึ่งเป็นโรงเรียนที่จัดการเรียนการสอนโดยใช้ DLTV จนสามารถยกระดับผลสัมฤทธิทางการเรียนให้สูงขึ้นในปีการศึกษา 2562 พร้อมนี้ ได้รับฟังข้อเสนอแนะในการพัฒนาปรับปรุงการดำเนินงานสนับสนุนการจัดการเรียนการสอนโดยใช้ DLTV และ DLIT ของโรงเรียนในสังกัดด้วย
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024