^^^ วันนี้ นายสุภาพ กาวิ รองผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 รักษาราชการแทนผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 พร้อมคณะร่วมจัดนิทรรศการ แสดงผลงานโครงการโรงเรียนพื้นที่สูงและถิ่นทุรกันการ จังหวัดแม่ฮ่องสอน ซึ่งเป็นการาจัดนิทรรศการแสดงผลงานการดำเนินงานของโรงเรียนพื้นที่สูงในถิ่นทุรกันดาร เพื่อสร้างและส่งเสริมการดำเนินงานกิจกรรมพัฒนาการศึกษาด้านวิชาการ พัฒนาทักษะอาชีพและพัฒนาคุณภาพชีวิตสำหรับเด็กด้อยโอกาสในเขตพื้นที่สูงและถิ่นทุรกันดาร ส่งผลให้นักเรียนเกิดการเรียนรู้และทำกิจกรรมต่าง ๆ ได้อย่างมีประสิทธิภาพเกิดประสิทธิผลที่ดีและยั่งยืนต่อโรงเรียน โดยมีนายจรูญ แสนวิจิตร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 2 รักษาราชการแทนผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด ณ ลานอเนกประสงค์ที่ว่าการอำเภอแม่สะเรียง อำเภอแม่สะเรียง จังหวัดแม่ฮ่องสอน +++นรินทร์ ไชยวงศ์ ภาพ++ธีรธิดา พรหมมาแบน ข่าว+++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024