วันที่ 14 ตุลาคม 2563 เวลา 13.30 น. นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบให้นางนงเยาว์ เลิงนิสสัย ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน พร้อมด้วยคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการบริหารจัดการโรงเรียนขนาดเล็ก กรณีการนำนักเรียนไปเรียนรวมของโรงเรียนบ้านหว้าทอง อำเภอภูเขียว โดยมีโรงเรียนบ้านหว้าทองเป็นโรงเรียนหลัก และโรงเรียนบ้านโนนสลวยเป็นโรงเรียนที่นำนักเรียนเดินทางมาเรียนรวม
รวมทั้งได้ตรวจสภาพความเสียหายของอาคารเรียน อาคารประกอบและสิ่งก่อสร้างอื่นของโรงเรียนบ้านหว้าทอง ในการนี้ ได้ให้คำแนะนำ พร้อมทั้งรับทราบปัญหาเพื่อนำมาเป็นข้อมูลในการพัฒนาการบริหารจัดการโรงเรียนให้มีประสิทธิภาพและเกิดประโยชน์สูงสุดต่อผู้เรียนต่อไป
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024