เมื่อวันที่ 16 ตุลาคม 2563 นายสุเทพ ศรบุญทอง นายคำโพธิ์ บุญสิงห์ นายชาณุวัติ ศรเพชร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 นางพิมพ์ฐิศา ศีลาสาร ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ นางวนัญพัทธ์ โชคดีสูงเนิน ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน ได้เดินทางไปตรวจเยี่ยม และให้กำลังใจ คณะครู นักเรียน โรงเรียนบ้านหนองนาโพธิ์ อำเภอวังหิน พร้อมทั้ง ได้มอบรางวัลชนะเลิศ และรองชนะเลิศ ให้กับนักเรียนที่เข้าประกวดร้องเพลงมาร์ชโรงเรียนด้วย โดยมี นายสุริยา สุขเกษม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองนาโพธิ์ พร้อมด้วย นายคงศักดิ์ งามล้วน ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพนยาง ประธานกลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาแบบบูรณาการ (CEO) วังหิน 2 ผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัดอำเภอวังหิน คณะครู และนักเรียน ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งนำเยี่ยมชมการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนอีกด้วย//// ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 อบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้สื่อเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อการจัดการเรียนรู้ และพัฒนางาน ประยุกต์ใช้ AI ในการสร้างสื่อในรูปแบต่าง ๆ เชื่อมโยงสื่อการเรียนรู้ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 แข่งขัน A-MATH “ฝึกความคิด พิชิตสมอง ท้าประลอง A-MATH ประจำปี 2567” ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024