เมื่อวันที่ 7 ธันวาคม 2561 ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 รับมอบจักรยานจากตัวแทนศูนย์มิตรภาพบำบัด เครือข่ายสุขภาพอ.บ้านโฮ่ง จำนวน 5 คัน เพื่อให้นักเรียนในสังกัดใช้เดินทางไปกลับโรงเรียนได้อย่างสะดวก รวดเร็ว ประหยัดและปลอดภัย ซึ่งในครั้งนี้ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ได้มอบจักรยานให้กับนายวิทยา ยะปัญญา ผอ.รร.บ้านโฮ่งศีลาภรณ์ จำนวน 3 คัน และมอบให้กับนายชิตพล เตจ๊ะ ผอ.รร.บ้านห้วยกาน จำนวน 2 คัน เพื่อมอบให้กับนักเรียนใช้ประโยชน์ตามวัตถุประสงค์ต่อไป
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024