ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ร่วมสร้างความตระหนักของผู้คนในเรื่องการทุจริต อันส่งผลกระทบต่อทั้งความมั่นคงของรัฐบาล เป็นตัวถ่วงการพัฒนาเศรษฐกิจของประเทศ ทั้งยังทำลายรากฐานของประชาธิปไตย และสร้างความตระหนักในบทบาทของอนุสัญญาสหประชาชาติว่าด้วยการต่อต้านการทุจริตในการต่อสู้และป้องกันประเทศชาติ ในงานวันต่อต้านคอร์รัปชั่นสากล(ประเทศไทย) จังหวัดลำพูน ภายใต้แนวคิด Zero Telerance คนไทยไม่ทนต่อการทุจริต “หนึ่งพลัง..ต้านทุจริต” สื่อความหมายถึงหนึ่งพลังของทุกคนมีค่า หากมารวมกันจะกลายเป็นพลังที่ยิ่งใหญ่ เพื่อทำให้ประเทศไทยของเราใสสะอาด มีผู้ร่วมงานจากองค์กรทุกภาคส่วน 700 คน โดยมีนายอรรษิษฐ์ สัมพันธรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานเปิดงาน เมื่อวันที่ 7 ธันวาคม 2561 ณ โรงภาพยนต์ EGV ห้างสรรพสินค้าบิ๊กซีลำพูน
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024