^^วันพุธ ที่ 21 เดือนตุลาคม พ.ศ.2563 ดร.พุฒชาด จันทร์ดำ ผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีวางพานพุ่มถวายพระราชกุศล เพื่อน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพครบ 120 ปี สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชนนี 21 ตุลาคม 2563 ณ พระราชานุสาวรีย์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชนนี โรงพยาบาลศรีสังวาล อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน //เจญจิรา พันธ์น้อย,สมจิตร พุทธวงษ์ ภาพข่าว//ธีรธิดา พรหมมาแบน รายงาน///
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024