วันที่ 22 ตุลาคม 2563 นายศังกร รักชูชื่น ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 16 มอบหมายให้นางอุไร พรหมปาน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 16 ร่วมพิธีเปิดงานและเยี่ยมชมนิทรรศการ “คาราวานวิทยาศาสตร์. อพวช. สานใจไทยสู่ใจใต้” จัดโดยความร่วมมือระหว่างกระทรวงศึกษาธิการ กระทรวงอุดมศึกษา ณ โรงเรียนกำแพงวิทยาอำเภอละงู จังหวัดสตูล มี นายธานี หะยีมะสาและ นายอำเภอละงูเป็นประธานในพิธี มีคณะครูนักเรียนสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 16 และสังกัดสำนักเขตพื้นที่การศึกษา ประถมศึกษาสตูลเข้าร่วมชมนิทรรศการ
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024