นางเกศรา ศรีกาญจน์ นักทรัพยากรบุคคลชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล ได้รับมอบหมายจากนายศังกร รักชูชื่น ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 16 ให้เป็นผู้แทนนำเจ้าหน้าที่กลุ่มงานบริหารงานบุคคล เข้าร่วม กิจกรรมจิตอาสา “ปณิธานความดี ทำดีเริ่มได้ที่ใจเรา” ถวายพระราชกุศลเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชการที่ 5 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเปิดโอกาสให้เด็กและเยาวชนในสถานศึกษาและสถาบันการศึกษาร่วมทำกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์เพื่อสังคมเป็นการแสดงออกซึ่งความรักชาติรักแผ่นดิน วันที่ 23ตุลาคม 2563 ณ. บริเวณโรงเรียนนวมินราชูทิศ ทักษิณ ตำบลพะวง อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024