วันนี้ (๗ ธันวาคม ๒๕๖๑) เวลา ๐๘.๓๐ น. นายประจิม มงคลสุข รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ รักษาราชการแทนผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาผู้ปฏิบัติงานธุรการโรงเรียน ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ณ ห้องประชุมโรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม จังหวัดระยอง วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความตระหนัก รับรู้ รับทราบ บทบาท ภาระหน้าที่ความรับผิดชอบ และสามารถปฏิบัติงานธุรการโรงเรียนได้อย่างมีประสิทธิภาพ เพื่อลดภาระงานครู เพิ่มคุณภาพผู้เรียน โดยมีคณะวิทยากรจากผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ในสังกัด และอบรมผ่านทาง Conference ผู้เข้าร่วมอบรม ประกอบด้วยธุรการโรงเรียน จำนวน ๘๗ โรงเรียน
น
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024