^^^วันศุกร์ ที่ 23 เดือนตุลาคม พ.ศ.2563 คณะกรรมการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 นำโดย ดร.พุฒชาด จันทร์ดำ ผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 เป็นประธานกรรมการ ,นายชาญณรงค์ บุตรเวียงพันธุ์ กรรมการและเลขานุการ,นางสาวสุภาสิริ มณีธร ผู้ช่วยเลขานุการ ได้ประเมินนายกิตติธัช มณีรัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านใหม่ห้วยหวาย อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน ++ผอ.สุภาสิริ มณีธร ภาพข่าว+ธีรธิดา พรหมมาแบน รายงาน+++++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024