วันที่ 27 ตุลาคม 2563 นายอัมพล หันทยุง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้ว เขต 2 เป็นประธานมอบห้องสุขาให้กับเด็กหญิงสุธิตา สอนแสง นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนบ้านบุกะสัง อำเภอวัฒนานคร จังหวัดสระแก้ว ซึ่งมีสภาพชีวิตที่ยากลำบาก ไม่มีห้องสุขาใช้และต้องขอบ้านข้างเคียงใช้เป็นประจำ โรงเรียนบ้านบุกะสังจึงขอความอนุเคราะห์ชมรมจิตอาสาลูกจ้าง สพป.สระแก้ว เขต 2 ในการช่วยเหลือก่อสร้างห้องสุขา ซึ่งงบประมาณที่ใช้ในการก่อสร้างได้รับการบริจาคจากประชาชนทั่วไป ทั้งนี้ สพป.สระแก้ว เขต 2 ได้มอบเครื่องอุปโภคบริโภคและเงินจากกองทุนคนรักเด็ก จำนวน 2,000 บาท เพื่อเป็นการช่วยเหลือเบื้องต้น
ภาพข่าวจาก ปชส.สพป.สระแก้ว เขต2 (นิตติยา หัดรัดไชย)
- สพป.สระแก้ว เขต 2 เปิดอบรมเชิงปฏิบัติการในการพัฒนาเครือข่ายสถานศึกษา โดยเน้นการมีส่วนร่วมเพื่อการสร้างค่านิยมในการป้องกันต่อต้านการทุจริต และประพฤติมิชอบเชิงรุก - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สระแก้ว เขต 2 เปิดจุดลงทะเบียน SCB Protect มอบทุนประกันอุบัติเหตุ ฟรี 90 วัน สำหรับบุคลากรทางการศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.สระแก้ว เขต 2 ร่วมประชุมผ่านรายการ พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ. ครั้งที่ 29/2567 และสภากาแฟ ครั้งที่ 23/2567 - 19 กรกฎาคม 2024