ศูนย์เครือข่ายโรงเรียนเบญจสามัคคี อำเภอสวรรคโลก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุโขทัย เขต 2 ดำเนินโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการฝึกทักษะจินตคณิต(แบบนับนิ้ว) สำหรับครูผู้สอนระดับชั้นอนุบาลปีที่ 3 ถึงระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 เมื่อวันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2563 วิทยากรจากคณะศึกษานิเทศน์ สพป.สุโขทัย เขต 2 นำโดย นางสาวพเยาว์ อ่วมภักดี ซึ่งได้รับเกียรติจาก ดร.ศุกลรัตน์ มิ่งสมร ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เป็นประธานเปิดการอบรม ณ ห้องประชุมโรงเรียนอนุบาลสวรรคโลก(คุ้งวารีวิทยา)….(มณีวรรณ/ชัยวัฒน์….. ภาพ/ข่าว)
- สพป.สุโขทัย เขต 2 จัดพิธีลงนามและพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุโขทัย เขต 2 ประชุมทางไกลผ่านรายการ พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ. ครั้งที่ 30/2567 และประชุม PLC - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุโขทัย เขต 2 คัดเลือกจัดเวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้สถานศึกษา เพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024