นางนภาพร แสงนิล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 เป็นประธานคณะกรรมการคัดเลือกนักเรียนฯ พร้อมด้วย นายโกศล สินธุบุญ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา , นางวราภรณ์ เชื้อน้อย นักวิชาการศึกษา , นายลัญจกร ผลวัฒนะ นักวิชาการศึกษา และนายพีรวุทธิ์ สีตาบุตร ศึกษานิเทศก์ สพม.35 ให้เป็นผู้คัดเลือกนักเรียนเพื่อขอรับรางวัลพระราชทาน ปีการศึกษา 2563 ประเภทโรงเรียนขนาดเล็ก ณ โรงเรียนบ้านแม่เทย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำพูน เขต 2 โดยมีนักเรียนที่เข้ารับการคัดเลือก คือ เด็กชายชัชวัสส์ จันสา นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 ซึ่งในการประเมินในครั้งนี้มีผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ผู้นำชุมชนและองค์กรที่เกี่ยวข้อง เพื่อนนักเรียนและตัวแทนผู้ปกครองเข้าร่วมให้ข้อมูลประกอบการประเมิน ณ หอประชุมโรงเรียนบ้านแม่เทย อำเภอลี้ จังหวัดลำพูน ในวันที่ 5 พฤศจิกายน 2563
พีรวุทธิ์ สีตาบุตร
ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ/รายงาน-ภาพ
นภัสวรรณ ทาไชยวงค์
นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการพิเศษ/เรียบเรียง
- สพม.ลำปาง ลำพูน ทำพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน นิเทศ ติดตาม แผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน ร่วมพิธีเปิดและเยี่ยมชมนิทรรศการมหกรรมวิชาการ “เรียนดี มีความสุข” ภายใต้แนวทางการดำเนินงาน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” - 11 กรกฎาคม 2024