นายมานพ คงเสนา รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ รักษาราชการแทน ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานเปิดการอบรมปฏิบัติ การทบทวนการจัดกิจกรรมลูกเสือ-เนตรนารี เข้าสู่ห้องเรียน กลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๑ จำนวน ๑๐ โรงเรียน
เมื่อวันที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ นายมานพ คงเสนา รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ รักษาราชการแทน ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานเปิดการอบรมปฏิบัติการทบทวนการจัดกิจกรรมลูกเสือ-เนตรนารี เข้าสู่ห้องเรียน ของกลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๑ เพื่อทบทวนความรู้ ความเข้าใจ ทักษะกระบวนการทางลูกเสือและตระหนักในความสำคัญของกิจกรรมลูกเสือ-เนตรนารี บุคลากรที่เข้ารับการอบรมสามารถนำความรู้ ทักษะกระบวนการทางลูกเสือไปใช้ในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนลูกเสือ-เนตรนารีได้อย่างถูกต้อง ผู้เรียนมีทักษะชีวิตและความปลอดภัยในการดำเนินชีวิตประจำวัน ผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย ผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา ในกลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๕ จำนวน ๑๔๐ คน ณ ห้องประชุมโรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ อำเภอลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024