นายประสิทธิ์ พิเศษ รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการทบทวนการจัดกิจกรรมลูกเสือสู่ห้องเรียน ของกลุ่มโรงเรียนเมืองบุรีรัมย์ ๗ จำนวน ๑๓ โรงเรียน รวม ๑๖๐ คน
เมื่อวันที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ ที่โรงเรียนบ้านหนองค่าย อำเภอเมืองบุรีรัมย์ จังหวัดบุรีรัมย์ นายประสิทธิ์ พิเศษ รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการทบทวนการจัดกิจกรรมลูกเสือสู่ห้องเรียน ของกลุ่มโรงเรียนเมืองบุรีรัมย์ ๗ เพื่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา มีความรู้และเข้าใจในทักษะกระบวนการทางลูกเสือ เพื่อนำไปใช้ในการจัดการเรียนการสอนกิจกรรมลูกเสือได้อย่างมีประสิทธิภาพ สามารถนำไปพัฒนาลูกเสือทั้งทางกาย สติปัญญา จิตใจ ความมีวินัย และศีลธรรมให้เป็นพลเมืองที่ดี มีความรับผิดชอบต่อคนเองและสังคมในอนาคต ผู้ร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้อำนวยการกองลูกเสือโรงเรียน ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ เจ้าหน้าที่และบุคลากรทางการลูกเสือ จากโรงเรียนกลุ่มเมืองบุรีรัมย์ ๗ จำนวน ๑๖๐ คน
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024