นายมานพ คงเสนา รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ รักษาราชการแทน ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการทบทวนกิจกรรมลูกเสือเข้าสู่ห้องเรียน กลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๖ เพื่อทบทวนความรู้ ความเข้าใจทักษะกระบวนการทางลูกเสือและสามารถนำไปจัดกิจกรรมการเรียนการสอนได้อย่างถูกต้อง มีประสิทธิภาพ
เมื่อวันที่ ๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ นายมานพ คงเสนา รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ รักษาราชการแทน ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการทบทวนกิจกรรมลูกเสือเข้าสู่ห้องเรียน ของกลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๖ เพื่อทบทวนความรู้ ความเข้าใจทักษะกระบวนการทางลูกเสือและตระหนักในความสำคัญของกิจกรรมลูกเสือ-เนตรนารี สามารถนำความรู้ ทักษะกระบวนการทางลูกเสือไปใช้ในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนลูกเสือ-เนตรนารี ได้อย่างถูกต้อง มีประสิทธิภาพ ผู้เรียนมีทักษะชีวิตและความปลอดภัยในการดำเนินชีวิตประจำวันได้อย่างมีความสุข ผู้เข้าอบรมประกอบด้วย ผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา ในกลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๖ จำนวน ๑๐๑ คน ณ หอประชุมโรงเรียนไตรคามสามัคคีวิทยา อำเภอลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024