นายมานพ จุลิวรรณลีย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนนาทวีวิทยาคม เป็นประธานในพิธีเปิด กิจกรรม ตลาดนัดทักษะวิชาการ “ Walk Rally วิถีเศรษฐกิจพอเพียง ” ประจำปีการศึกษา 2563 วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2563 ณ โรงเรียนเขาแดงกุศลวิทยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนของโรงเรียนเขาแดงกุศลวิทยาและนักเรียนในเขตพื้นที่บริการ เข้าเยี่ยมชมและร่วมกิจกรรมกับทางโรงเรียน โดยประกอบด้วย การจัดนิทรรศการแสดงผลงาน 8 กลุ่มสาระการเรียนรู้ กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน และการแนะแนวการศึกษาต่อในระดับชั้นม.1 ปีการศึกษา 2563 การเล่นเกมส์ในบูทต่างๆ การแสดงความสามารถของนักเรียน กิจกรรมสร้างอาชีพและของที่ระลึก ตามวิถีเศรษฐกิจพอเพียง เพื่อสืบสาน ต่อยอด และสร้างจิตสำนึกที่ดีตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
รายงานข่าวโดย ประภาพร แสงแก้ว
โรงเรียนเขาแดงกุศลวิทยา
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024