///////เมื่อเร็ว ๆ นี้ นายชัยยงค์ ตุลารักษ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ นำคณะบุคลากรจากกลุ่มนโยบายและแผน ไปดำเนินการลงคะแนนหาความสมัครใจ กรณีองค์การบริหารส่วนตำบลคลองท่อมเหนือ ซึ่งเป็นองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นรับโอนสถานศึกษา โรงเรียนบ้านบางเตียว ไปสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบล คลองท่อมเหนือ โดยมีนายสมชาย หาญภักดีปฏิมา รองผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ เป็นประธาน โดยได้ดำเนินการตามประกาศกระทรวงศึกษาธิการ เรื่องวิธีการและเงื่อนไขการแสดงถึงความสมัครใจให้โอนสถานศึกษาขั้นพื้นฐานไปสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น พ.ศ. 2549 ผลการลงคะแนนจะถือว่าสถานศึกษาสมัครใจที่จะโอนไปสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นก็ต่อเมื่อคะแนนเสียงแสดงความสมัครใจมีจำนวนกึ่งหนึ่งของจำนวนผู้มีสิทธิ์ตามบัญชีรายชื่อของฝ่ายผู้บริหารสถานศึกษา ครู บุคลากรทางการศึกษา และคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปรากฎว่า มีผู้มาใช้สิทธิ์ครบ 100% และสมัครใจโอนไปสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลคลองท่อมเหนือ ทั้ง 2 ฝ่าย 100%
ปัจจุบัน โรงเรียนบ้านบางเตียว ตั้งอยู่หมู่ที่ 2 ตำบลคลองท่อมเหนือ อำเภอคลองท่อม จังหวัดกระบี่ เปิดสอนตั้งแต่ระดับชั้นอนุบาล 2 ถึงชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 มีนักเรียน จำนวน 69 คน ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา จำนวน 8 คน มีนายบุญมี เจริญพงษ์ เป็นผู้อำนวยการโรงเรียน
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024