นางอุไร พรหมปาน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 16 ได้มอบหมายนายศังกร รักชูชื่น ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 16 พร้อมด้วย นายวีระศักดิ์ บุญญาพิทักษ์ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา นางณกัญญา แก้วประเสริฐ ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน พร้อมด้วยศึกษานิเทศที่รับผิดชอบงานหลักสูตร ดำเนินการประชุมขับเคลื่อนการนำสาระการเรียนรู้ท้องถิ่น “อุทยานธรณีสตูล”สู่โรงเรียนในพื้นที่จังหวัดสตูล เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้เกี่ยวกับวัฒนธรรม ธรรมชาติ และวิถีชุมชนในจังหวัดสตูล รองรับการประกาศให้จังหวัดสตูลเป็นอุทยานธรณีโลกของยูเนสโก
ผู้เข้าประชุมประกอบด้วย ผู้อำนวยการสถานศึกษา รองผู้อำนวยการสถานศึกษา หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ ของโรงเรียนในสังกัด สพม.เขต 16 จำนวน 12 โรงเรียน และโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 สตูล เพื่อสร้างการรับรู้ และนำสาระการเรียนรู้ท้องถิ่นไปปรับใช้ในสถานศึกษาตามบริบทของสถานศึกษา ตั้งแต่ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2563
จัดขึ้น วันที่13 พฤศจิกายน 2563 ณ ห้องประชุมศรีพิมาน โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ จังหวัดสตูล
Latest posts by จรวย เปล่งพานิชย์ (see all)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024