วันที่ 9 ธันวาคม 2561 นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 พร้อมด้วย ผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมจักรยานเฉลิมพระเกียรติฯ “Bike อุ่นไอรัก” ในส่วนภูมิภาค ของจังหวัดชัยภูมิ โดยมีนายณรงค์ วุ่นซิ้ว ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ นำข้าราชการ ประชาชน ร่วมกิจกรรม เพื่อแสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ส่งเสริม ให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมเห็นความสำคัญในการรักษาสุขภาพ และเสริมสร้างความรัก ความสามัคคี ระยะทางการปั่น รวม 39 กิโลเมตร โดยมีประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมมากกว่า 5,000 คน
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024