นักเรียนโรงเรียนราษฎร์บำรุง และโรงเรียนบ้านหนองลุมพุก สังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ซึ่งเป็นตัวแทนระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เข้าร่วมการแข่งขันกีฬา สพฐ.เกมส์ ประจำปี 2561 ระดับประเทศ เมื่อวันที่ 11 ธันวาคม 2561 ณ สนามแข่งขันโรงเรียนสตรีวิทยา 2 กรุงเทพมหานคร สามารถคว้า 2 รางวัล จากการแข่งขันศิลปะแม่ไม้มวยไทยได้แก่รางวัลชนะเลิศและรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 โดย ด.ญ.ทิพกร ทนศรี และด.ญ.อุสุมา ชัยวงศ์ โรงเรียนราษฎร์บำรุง ได้รับรางวัลชนะเลิศ การแข่งขันศิลปะแม่ไม้มวยไทยหญิง รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี และด.ช.ดนุพร พรประสิทธ์ และด.ช.นันทพล เวียงดินดำ โรงเรียนบ้านหนองลุมพุก ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 จาก การแข่งขันศิลปะแม่ไม้มวยไทยชาย รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024