เมื่อวันที่ 14 มกราคม 2564 เวลา 13.30 น. ดร.สมศักด์ ภูมิกอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 เป็นประธานการประเมิน นายภูมินทร์ บุญหล้า ผอ.โรงเรียนบ้านอุปราช (คุรุราษฎร์บำรุงศิลป์) ซึ่งเข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ตามหลักเกณฑ์ที่ ก.ค.ศ. กำหนด ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านอุปราช (คุรุราษฎร์บำรุงศิลป์) ต.ท่าสองคอน อ.เมือง จ.มหาสารคาม
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 กิจกรรมการนำเสนอผลงานและการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา “โครงการโรงเรียนสุจริต” ประจำปีงบประมาณ 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 จัดกิจกรรมจิตอาสา เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 ร่วมลงนามและถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024