วันที่ 18 มกราคม 2564 นายสมชาย รองเหลือ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 14 เป็นประธานการประชุมผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด ครั้งที่ 1 ประจำปี 2564 ผ่านระบบทางไกล (VDO Conference) จากห้องประชุมเขางุ้ม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 14 ไปยังโรงเรียนในสังกัดทั้ง 3 จังหวัด คือ พังงา ภูเก็ต และระนอง โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 14 ผู้อำนวยการกลุ่ม / หน่วยและผู้บริหารสถานศึกษาทุกโรงเรียน และมีผู้บริหารสถานศึกษาจังหวัดพังงาบางส่วนมาร่วมประชุมที่ สพม.14 เพื่อแจ้งข้อราชการ แนวปฏิบัติต่างๆ พบปะพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น รวมทั้งสอบถามสภาพปัญหา เพื่อร่วมหาแนวทางในการแก้ปัญหาการบริหารจัดการศึกษาให้เกิดประสิทธิภาพยิ่งขึ้นต่อไป เรวดี….ภาพ / ข่าว
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024