นายชัยยงค์ ตุลารักษ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ เป็นประธานเปิดการประชุมจัดทำเนื้อหา นำเสนอในการขยายผลการถอดบทเรียน เพื่อยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษาทางระบบออนไลน์ โครงการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ ผู้เข้าประชุม ประกอบด้วย ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย และกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ รุ่นที่ 1 จำนวน 33 คน วันที่ 21 มกราคม 2564 และรุ่นที่ 2 ผู้บริหารโรงเรียน และครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาอังกฤษ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี และด้านการบริหารจัดการ จำนวน 43 คน วันที่ 22 มกราคม 2564 ณ ห้องประชุมเหลืองกระบี่ โดยมีนางปิยวรรณ ตันติธนอมร ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา นายพรชัย ช่วยเอียด ศึกษานิเทศก์ สพป.กระบี่ พร้อมคณะ ร่วมเป็นวิทยากรให้ความรู้ โดยดำเนินการประชุมตามหลัก Social Distancing เว้นระยะห่างในการนั่งประชุม เพื่อร่วมใจต้ายภัยโรคติดเชื้อ COVID-19
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024