โรงเรียนบ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ อ.ลี้ จ.ลำพูน คว้ารางวัลชนะเลิศการแข่งขันกีฬาคีตะมวยไทย ระดับประถมศึกษา รุ่นอายุไม่เกิน12 ปี และรางวัลชนะเลิศการแข่งขันคีตะมวยไทย ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี จากมหกรรมกีฬานักเรียนระดับชาติ “สพฐ. เกมส์ 2561”เข้ารับถ้วยรางวัลจาก พลเอกสุรเชษฐ์ ชัยวงศ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และเข้ารับเหรียญทองชนะเลิศจาก ดร.บุญรักษ์ ยอดเพชร เลขาธิการ คณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (กพฐ.) เมื่อวันที่ 16 ธันวาคม 2561 พร้อมกันนี้ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ได้ร่วมแสดงความยินดีกับคณะครูและทีมนักกีฬาโรงเรียนบ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ที่ได้รับรางวัลในครั้งนี้ และได้ร่วมพิธีปิดการแข่งขัน ณ สนามอินทรีจันทรสถิตย์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024