วันที่ 26 มกราคม 2564 เวลา 09.00 น. นายสมชาย รองเหลือ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 14 พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มนโยบายและแผน ผู้บริหารสถานศึกษาที่กำหนดให้เป็นโรงเรียนมัธยมดีสี่มุมเมืองจังหวัดพังงา ร่วมต้อนรับ ดร.ชูสิน วรเดช รองศึกษาธิการภาค 7 (จังหวัดยะลา) ซึ่งได้รับคำสั่งแต่งตั้งจากกระทรวงศึกษาธิการให้ดูแลรับผิดชอบ เรื่อง การบูรณาการด้านการศึกษาของกระทรวงศึกษาธิการ ประจำปี พ.ศ.2564 ของจังหวัดพังงา และร่วมประชุมการติดตามขับเคลื่อนนโยบายโรงเรียนคุณภาพของชุมชนและโรงเรียนมัธยมดีสี่มุมเมือง โดยมีศึกษาธิการจังหวัดพังงา ผุ้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพังงา พร้อมคณะผู้บริหาร ผู้บริหารอาชีวศึกษา ประธานกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ผู้ทรงคุณวุฒิ ร่วมประชุม ณ ห้องประชุม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาจังหวัดพังงา
ต่อมาเวลา 14.00 น. ได้ลงพื้นที่โรงเรียนทุ่งโพธิ์วิทยา เพื่อติดตามข้อมูลเชิงลึกโดยมีผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน ผู้บริหารสถานศึกษา ครู นักเรียน และผู้แทนผู้ปกครอง ร่วมต้อนรับและให้ข้อมูล รวมทั้งได้เยี่ยมชมบริเวณพื้นที่โรงเรียนและห้องเรียน เรวดี….ภาพ / ข่าว
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024