กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒นิเทศ ติดตามโรงเรียนตามโครงการนิเทศ ติดตาม ตรวจสอบและประเมินผลการจัดการศึกษา และนโยบายยกระดับคุณภาพการศึกษาโรงเรียนในสังกัด รุ่นที่ ๑ จำนวน ๒๐ โรงเรียน นำโดย นางอำพัย อุดมพฤกษชาติ รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ นางอัจฉรา วิมลเกียรติ ผอ.กลุ่มนิเทศฯ และคณะศึกษานิเทศก์ สพป.ระยอง เขต ๒ เพื่อพัฒนาการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผลและนิเทศการศึกษา ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒ ที่ส่งผลต่อการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสถานศึกษาตามมาตรฐานการศึกษา ระหว่างวันที่ ๗ ธันวาคม ๒๕๖๑ ถึงวันที่ ๙ มกราคม ๒๕๖๒
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024