^^^^ วันนี้ นายสุภาพ กาวิ รองผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 รักษาราชการแทนผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษการอบรมเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับระบบควบคุมภายในเพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจให้กับบุคลการในสังกัดอำเภอเมือง,อำเภอขุนยวมและบุคลากรในสพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 รวม 104 คน โดยท่านปนัดดา ทองศรี คลังจังหวัดแม่ฮ่องสอน ให้เกียรติมาเป็นวิทยากรในการอบรมและฝึกปฏิบัติในการเขียนรายงานการควบคุมภายในให้ถูกต้องตามแบบที่กำหนดครั้งนี้
///จุดประสงค์ของการอบรม
- เพื่อให้บุคลากรมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับระบบควบคุมภายในและสามารถนำไปพัฒนาคุณภาพการศึกษาได้อย่างมีคุณภาพ
- เพื่อให้การดำเนินงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 และสถานศึกษามีประสิทธิภาพสามารถลดความผิดพลาดและขจัดความสิ้นเปลืองงบประมาณ
- เพื่อให้สถานศึกษาในสังกัดและกลุ่มภารกิจในสำนักงาน จัดส่งแบบรายงานได้ถูกต้องตามแบบที่กำหนด ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1
//ธีรธิดา พรหมมาแบน ภาพ/ข่าว++++++++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024