เมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2561 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านลาดชุมพล นายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2561 ของศูนย์พัฒนาคุณภาพการศึกษาลำน้ำเจา อ.ภักดีชุมพล มีโรงเรียนเข้าร่วมการแข่งขัน 11 โรงเรียน เพื่อเป็นการส่งเสริมให้นักเรียนในศูนย์ฯได้แสดงออกความสามารถทางด้านกีฬา-กรีฑา มีความรัก ความสามัคคี รู้จักการใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์และห่างไกลยาเสพติด ทำให้มีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์ แข็งแรง จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 13- 15 ธันวาคม 2561
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024