วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2564 นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบหมายให้ นายวิจิตร นารอง รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ประธานกรรมการ พร้อมด้วยคณะกรรมการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ตำแหน่ง ผู้อำนวยการสถานศึกษา ประกอบด้วย นายมนตรี แก้วกำมา ผู้ทรงคุณวุฒิ นายสังเวียน ทองงาม ผอ.รร.บ้านบัว(รัฐราษฎร์วิทยา) กรรมการและเลขานุการ และนางสาวจิราภรณ์ เสตะ นักทรัพยากรบุคคลปฏิบัติการ กรรมการ ออกประเมินการปฏิบัติงานของผู้อำนวยการสถานศึกษา ณ โรงเรียนบ้านลาด (ประชาราษฎร์บำรุง) โดยได้รับการต้อนรับจาก สิบเอกเริงชัย วรรณกุล ผอ.รร. และคณะครูอย่างดียิ่ง
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024