วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2564 เวลา 09.00 น. นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบหมายให้ นายวิจิตร นารอง รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการฝ่ายประชาสัมพันธ์/เทคนิค โครงการ แล่นนำ ผอ. เขต เพื่อน้อง มีบ้านอยู่ ครั้งที่ 2 ณ ห้องประชุมเตชะธัมโม โดยมี นางนัฐรียา ฉัตรรักษา ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และคณะกรรมการ ที่ได้รับการแต่งตั้งเข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน ทั้งนี้ เพื่อร่วมวางแผนดำเนินการจัดวิ่งการกุศล เพื่อระดมทุนในการสร้างบ้านมอบให้กับนักเรียนตามโครงการสร้างบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. มอบให้กับเด็กหญิงอรณิชา ขานภูเขียว นักเรียนชั้นอนุบาล 3 โรงเรียนบ้านดงเมย
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024