เมื่อวันที่ ๑๘ ธันวาคม ๒๕๖๑ ที่สนามกีฬากลางโรงเรียนบ้านกลันทาวิทยา อำเภอเมืองบุรีรัมย์ จังหวัดบุรีรัมย์ นายพิพัฒน์ พุ่มยี่สุ่น ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียน “เมือง ๔ เกมส์” วัตถุประสงค์ เพื่อเสริมสร้างลักษณะนิสัยนักเรียนด้านการออกกำลังกาย สร้างความรัก ความสามัคคี มีน้ำใจนักกีฬา ส่งเสริมให้นักเรียนรู้จักใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ รักการออกกำลังกาย สนองนโยบายด้านกีฬาของจังหวัดบุรีรัมย์ เป็นเมืองแห่งกีฬา เมืองต้องห้ามพลาด ส่งเสริมนโยบายการต่อต้านยาเสพติด ส่งเสริมความสามารถนักเรียนที่มีอัจฉริยภาพทางด้านกีฬา โดยมี นางสโรชินี โอชโร รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ พร้อมด้วยศึกษานิเทศก์ สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้นำชุมชน ผู้ปกครอง ร่วมในพิธีเปิดในครั้งนี้ด้วย
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024