เมื่อวันที่ ๑๘ ธันวาคม ๒๕๖๑ เวลา ๑๕.๐๐ น. คณะกรรมการติดตามเชิงประจักษ์ นำโดย ดร.วสันต์ นาวเหนียว ลงพื้นที่สุ่มติดตามการตรวจนับรายหัวนักเรียน ณ โรงเรียนวัดปากน้ำพังราด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อติดตามตรวจสอบ และแก้ปัญหานักเรียนที่ไม่มีตัวตนอยู่จริง พร้อมทั้งบูรณาการติดตามการนำนโยบายสู่การปฏิบัติในเรื่องอื่น ๆ ของสถานศึกษาด้วย ซึ่งผลการดำเนินงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ถูกต้อง
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024