วันที่ 19 ธันวาคม 2561 คณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบการดำเนินงานและการรายงานข้อมูลการมีตัวตนอยู่จริงของนักเรียนในสถานศึกษา เชิงประจักษ สพฐ. ประกอบด้วยนายสมบุญ ทิพรังศรี คณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิการติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวสาลินี เลิศอัคมากร และนางสาวธีรวรรณ บุญบำรุง ผู้แทนจากสพฐ. ลงพื้นที่ ติดตาม ตรวจสอบการดำเนินงานการรายงานข้อมูลการมีตัวตนอยู่จริงของนักเรียนในสังกัดสพป.ลำพูน เขต 2 และติดตามการนำนโยบายสู่การปฏิบัติของสถานศึกษาในด้านการดำเนินงาน DLTV การจัดการขยะและการแก้ไขปัญหาสิ่งแวดล้อม และโครงการพิเศษที่สถานศึกษาดำเนินการ ณ โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านหนองปลาสะวาย อ.บ้านโฮ่ง จ.ลำพูน จากการติดตาม พบว่า ทั้ง 2 โรงเรียนนักเรียนมีตัวตนอยู่จริงทุกคน และตรงตามข้อมูลในระบบ DMC พร้อมทั้งได้ดำเนินการโครงการต่างๆตามนโยบายของรัฐบาล กระทรวงศึกษาธิการและสพฐ.ในรูปแบบการบูรณาการ โดยมีดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 และทีมงาน พร้อมด้วยผู้บริหารโรงเรียนและคณะครูให้การต้อนรับ
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024