วันที่ 20 ธันวาคม 2561 นายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 แสดงความยินดีและมอบเงินให้แก่ ด.ญ.ทิพกร ทนศรี และด.ญ.อุสุมา ชัยวงศ์ นักเรียนโรงเรียนราษฎร์บำรุง สังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ซึ่งสามารถคว้ารางวัลชนะเลิศ กีฬา “ทักษะแม่ไม้มวยไทย” หญิง รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี โดยมีนางอ้อมใจ อุ่นศิริ ครูผู้ฝึกสอน/นายวีรศักดิ์ อุ่นศิริ ผู้ควบคุมทีม/นายไกรลาศ ประสงค์ศิลป์ ผู้ช่วยผู้ควบคุมทีมและนายพีระวัฒน์ ขุนแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านราษฎร์บำรุง และแสดงความยินดีกับ ด.ญ.ปิยะดา สุธรรมมา และด.ญ.กัญยรัตน์ สังฆกาโล นักเรียนโรงเรียนคูเมืองวิทยา สังกัด สพม. 30 ได้รางวัลชนะเลิศ กีฬา “ทักษะแม่ไม้มวยไทย” หญิง รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี จากการแข่งขันกีฬา “สพฐ.เกมส์” ประจำปี 2561 ระดับประเทศ เมื่อวันที่ 11 ธันวาคม 2561 ณ สนามแข่งขันโรงเรียนสตรีวิทยา 2 และรับถ้วยรางวัลจาก พลเอกสุรเชษฐ์ ชัยวงศ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เมื่อวันที่ 16 ธันวาคม 2561 ณ สนามกีฬาอินทรีจันทรสถิตย์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กรุงเทพฯ นำความภาคภูมิใจและชื่อเสียงมาสู่สถานศึกษา สพป.ชัยภูมิ เขต 1 และจังหวัดชัยภูมิ มีตัวแทนบุคลากร สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ร่วมแสดงความยินดีในครั้งนี้ ณ ห้อง ผอ.สพป.ชัยภูมิ 1 ด้วย
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024