<<<< วันพฤหัสบดี ที่ 18 เดือนกุมภาพันธ์ พ.ศ.2564 นายเรืองยศ ปันศิริ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 พร้อมด้วยนางสาวชลีพร อินต๊ะสาร ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ และคณะผู้บริหารกลุ่มโรงเรียนสายใต้ อ.ปาย ลงพื้นที่ติดตามโครงการโรงเรียนสุจริต,การจัดการเรียนการสอน,การใช้สื่อเทคโนโลยีdltv,dlit ,การประเมินพัฒนาการเด็กระดับปฐมวัยและการจัดการเรียนการสอนระดับปฐมวัย,งานประกันคุณภาพภายในสถานศึกษาและมาตรการป้องกันโควิด 19 ณ โรงเรียนบ้านเมืองแปง อำเภอปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอน ขอขอบคุณทีมงานโรงเรียนบ้านเมืองแปง ที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่นนะคะ//ศน.ชลีพร อินต๊ะสาร ภาพข่าว//ธีรธิดา พรหมมาแบน รายงาน///
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024