27 ก.พ.64 นายศังกร รักชูชื่น ผอ.สพม.สงขลา สตูล พร้อมด้วยนางเหมือนฝัน เกื้อหนุน นางจิตรา ซุ่นซิ่ม และนางสาวใกล้รุ่ง สำเภาทอง ดำเนินการจัดส่งข้อสอบ กระดาษคำตอบ และตรวจเยี่ยมสนามสอบ I-NET โรงเรียนจะนะวิทยา ปีการศึกษา 2563 โดยมีนายอุดม สุขมี หัวหน้าสนามสอบ และคณะกรรมการประจำสนามสอบ ได้ดำเนินการจัดสอบอย่างเรียบร้อย โปร่งใส ยุติธรรม และมีมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนา 2019 (COVID 2019) โดยได้รับความอนุเคราะห์การตรวจคัดกรองนักเรียนจาก เจ้าหน้าที่ อสม. โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสะกอม
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024