นายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เป็นประธานเปิดการอบรม”โครงการพัฒนาศักยภาพครูโรงเรียนสุขภาวะเครือข่ายจังหวัดชัยภูมิ” ในวันที่ 18 กันยายน 2561 ณ โรงเรียนบ้านบ่อทอง โดยมีบุคลากรข้าราชการครู จาก 15 โรงเรียน จำนวน 230 คน เข้ารับการอบรมฯ ระหว่างวันที่ 18-19 กันยายน 2561 วัตถุประสงค์เพื่อปรับกระบวนทัศน์ของครูผู้สอนให้ทันต่อการเปลี่ยนแปลงการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนในศตวรรษที่ 21 (3RSx8CS) ตามแนวความคิดของโรงเรียนสุขภาวะเพื่อพัฒนาบุคลากรให้มีองค์ความสามารถและทักษะในการใช้เครื่องมือของโรงเรียนสุขภาวะเพื่อเสริมสร้างพลังอำนาจและพัฒนาวุฒิภาวะของความเป็นครู
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024