เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2564 เวลา 09.30น. นายชาญชิต ทัพหมี ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เป็นประธานเปิดโครงการยกระดับผลสัมฤทธิ์พิชิต NT ของเครือข่ายสถานศึกษาทุ่งหัวช้าง เพื่อส่งเสริมให้ครูผู้สอนป.2-ป.3 จำนวน 20 คน ที่เข้ารับการอบรมสามารถพัฒนาสื่อ/นวัตกรรม ออกแบบการจัดการเรียนรู้ พัฒนาการอ่าน-การเขียนและการคิดวิเคราะห์ของนักเรียน และเพื่อยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียน ผลการทดสอบ NT เพิ่มขึ้นอย่างน้อยร้อยละ 3 ณ ห้องประชุมโรงเรียนสามัคคีศรีวิชัย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/1-52.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/2-60.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/5IMG_9449-21.jpg)
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024