เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2564 ดร.สมศักดิ์ ภูมิกอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 พร้อมด้วย นางกัญจนา สัตตรัตนำพร รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการดำเนินงานโครงการรณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด (TO BE NUMBER ONE) จังหวัดมหาสารคาม ครั้งที่ 1/2564 และร่วมลงนามบันทึกความร่วมมือ (MOU) ในการดำเนินงานโครงการ ในระหว่าง หน่วยงานราชการ จังหวัดมหาสารคาม จำนวน 21 หน่วยงาน โดยมี นายเกียรติศักดิ์ ตรงศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธาน ณ ห้องประชุมบุษราคัม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมหาสารคาม
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 กิจกรรมการนำเสนอผลงานและการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา “โครงการโรงเรียนสุจริต” ประจำปีงบประมาณ 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 จัดกิจกรรมจิตอาสา เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 ร่วมลงนามและถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024