![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/02-15.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/04-10.jpg)
นายมานพ คงเสนา รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ พร้อมด้วย ศึกษานิเทศก์ประจำกลุ่มโรงเรียน ลำปลายมาศ เยี่ยมให้กำลังใจการจัดกิจกรรมเข้าค่ายลูกเสือในกลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๖ และ ๗
เมื่อวันที่ ๑๙ มีนาคม ๒๕๖๔ นายมานพ คงเสนา รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ พร้อมด้วย นางนวลอนงค์ ชูใส นางจุติมาพร เชียงกา ศึกษานิเทศก์ประจำกลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ได้ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจการจัดกิจกรรมเข้าค่ายลูกเสือ กลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๗ ดังนี้ โรงเรียนวัดโนนสำราญ โรงเรียนเรืองทองสามัคคีวิทยา โรงเรียนบ้านหนองกุงใหม่สามัคคี โรงเรียนวัดโคกล่าม “สิริประภาวิชาคาร” และโรงเรียนบ้านไผทรินทร์ กลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๖ วัตถุประสงค์ เพื่อให้นักเรียนได้ฝึกความมีระเบียบวินัย ฝึกความอดทน การทำงานเป็นหมู่คณะเสริมสร้างความรักสามัคคี ช่วยเหลือกัน ฝึกการคิดและลงมือปฏิบัติด้วยตนเอง พึ่งพาตนเองได้
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/85325.jpg)
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024