เมื่อวันที่ 24 มีนาคม 2564 นายชาญชิต ทัพหมี ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจแก่ครูและนักเรียนในการประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2563 ณ โรงเรียนบ้านล้องเครือกวาว โรงเรียนบ้านหนองยวง โรงเรียนบ้านห้วยปันจ๊อย โรงเรียนวัดบ้านเวียงหนองล่อง โรงเรียนบ้านท่าช้าง อ.เวียงหนองล่อง โรงเรียนบ้านศรีเตี้ย โรงเรียนบ้านสันปูเลย โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 48 โรงเรียนบ้านม่วงโตน โรงเรียนบ้านห้วยกานและโรงเรียนบ้านห้วยแทง อ.บ้านโฮ่ง จ.ลำพูนพร้อมกันนี้และได้มอบหมายให้นายลิขสิทธิ์ ผลจันทร์งาม รองผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ,นายสำเนียง อัตไพบูลย์ รองผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 และรองปุณิกา ธรรมนูญ รองผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ตรวจเยี่ยมสนามสอบต่างๆ เพื่อให้การประเมินฯ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย มีประสิทธิภาพ ตามแนวปฏิบัติของสำนักทดสอบทางการศึกษา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/1-169.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/2-162.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/3-144.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/4-117.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/5IMG_1193-78-1.jpg)
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024