![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/55.jpg)
นายเสริมฤทธิ์ หวายฤทธิ์ธนกุล ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศนียบัตรปัจฉิมนิเทศ โรงเรียนบ้านเสม็ดโคกตาล เพื่อสร้างขวัญกำลังใจให้กับนักเรียนที่สำเร็จการศึกษา ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓
เมื่อวันที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๔ นายเสริมฤทธิ์ หวายฤทธิ์ธนกุล ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศนียบัตร ปัจฉิมนิเทศ โรงเรียนบ้านเสม็ดโคกตาล อำเภอเมืองบุรีรัมย์ วัตถุประสงค์ เพื่อสร้างขวัญกำลังใจให้กับนักเรียนที่สำเร็จการศึกษา นักเรียนเห็นความสำคัญของการศึกษา เกิดความภาคภูมิใจในความตั้งใจมุ่งมั่นจนสำเร็จการศึกษา สร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่าง ผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน พร้อมยังเป็นการสร้างแรงจูงใจ บันดาลใจให้เกิดขึ้นกับน้องๆ ที่กำลังศึกษาอยู่ เตรียมนักเรียนให้มีความพร้อมไปสู่สังคมอย่างมีคุณภาพ โดยมีนักเรียนที่สำเร็จในระดับชั้นมัธยมศึกษาศึกษาปีที่ ๓ จำนวน ๒๗ คน และเป็นนักศึกษาฝึกประสบการณ์ จำนวน ๓ คน จากมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ สาขาวิชาเอกภาษาไทย จำนวน ๒ คน และสาขาวิชาเอกพละศึกษา จำนวน ๑ คน โดยมี นายสุพรมแดน ประทุมเมศ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเสม็ดโคกตาล กล่าวรายงาน และมีผู้บริหารในกลุ่มโรงเรียนเมืองบุรีรัมย์ ๖ คณะครู เพื่อนนักเรียนในโรงเรียนบ้านเสม็ดโคกตาล ร่วมเป็นเกียรติและแสดงความยินดีในพิธีปัจฉิมนิเทศในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/IMG_8707.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/IMG_8713.jpg)
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024