เมื่อวันที่ 2-3 เมษายน 2564 สพป.สุโขทัย เขต 2 นำโดย ดร.ประเสริฐ จั่นแก้ว ผอ.สพป.สุโขทัย เขต 2 และ คณะ รอง ผอ.สพป.สุโขทัย เขต 2 นำคณะเจ้าหน้าที่และบุคลากรในสังกัดทุกคนร่วมกิจกรรมการพัฒนาโรงเรียน “SUK2:สุโขทัย เขต 2 สร้างดีด้วยสามัคคีและจ้ตสาธารณะ” รับผิดชอบ สามัคคี มีวินัย” ภายใต้โครงการสำนักงานเขตพื้นที่คุณธรรม ณ โรงเรียนบ้านร้องตลาด(ประชานุเคราะห์) อ.ศรีสัชนาลัย โดย นายอนันต์ แก้วเปี้ย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านร้องตลาด(ประชานุเคราะห์) และ ผู้นำชุมชน ผู้ปกครอง ข้าราชการครู นักเรียน ร่วมกิจกรรม ซึ่งมีด้วยกัน 5 กิจกรรม walk rally ตามหาคุณธรรมหลักความสามัคคีและจิตสาธารณะ 5 ฐานการเรียนรู้ ฐานที่ 1 รั้วรอบขอบชิด ไม่ปิดกั้นไอเดีย ผฐานที่ 2 สวนสวยด้วย SUK2 ฐานที่ 3 ป้าย สี ฐานที่ 4 ตะกร้อรอเพื่อนรวมใจ ฐานที่ 5 กองทัพต้องเดินด้วยท้อง โดยกิจกรรมครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากผู้บริหารโรงเรียนในเครือข่ายร่วมกิจกรรมด้วย งานสัมฤทธิ์ผล คนสุขโข…
- สพป.สุโขทัย เขต 2 จัดพิธีลงนามและพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุโขทัย เขต 2 ประชุมทางไกลผ่านรายการ พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ. ครั้งที่ 30/2567 และประชุม PLC - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุโขทัย เขต 2 คัดเลือกจัดเวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้สถานศึกษา เพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024