วันที่ ๕ เมษายน ๒๕๖๔ นายจรัญ หวานคำ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒ ลงพื้นที่เยี่ยมโรงเรียนบ้านเขาชะอางคร่อมคลอง โรงเรียนบ้านยางเอน และโรงเรียนบ้านสีระมัน อำเภอเขาชะเมา จังหวัดระยอง เพื่อติดตามนโยบายการบริหารงาน โดยเฉพาะนโยบายในการจัดระบบความปลอดภัยในโรงเรียน พร้อมทั้งรับทราบปัญหาในการบริหารจัดการ และให้กำลังใจผู้บริหารและครูในการปฏิบัติงาน
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024