5 เมษายน 2564 นายอาคม สีพิมพ์สอ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุตรดิตถ์ เขต 1 ในฐานะรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุตรดิตถ์ เขต 1 ที่กำกับ ดูแลโรงเรียนในสพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 ที่มีที่ตั้งในเขตอำเภอตรอน เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาการศึกษามุ่งสู่คุณภาพผู้เรียน ด้วยโรงเรียนต้นแบบและเครือข่ายในสังกัดกลุ่มเครือข่ายโรงเรียนตรอน 3 ณ โรงเรียนบ้านเหล่า โดยการจัดกิจกรรมครั้งนี้ทุกโรงเรียนในกล่มเครือข่ายตรอน 3 จำนวน 8 โรงเรียนเข้าร่วมกิจกรรม เป็นการแสดงผลงานทางวิชาการตามนโยบายและจุดเน้นของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุตรดิตถ์ เขต 1 “เก่ง ดี มีทักษะ มีสุขภาพดี” เพื่อเป็นแบบอย่างในการพัฒนาคุณภาพผู้เรียน และจัดให้มีเวทีสำหรับการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ PLC โรงเรียนที่เป็นต้นแบบที่ดีให้กับผู้บริหารสถานศึกษาและครูที่เข้าร่วมกิจกรรมทุกคน เพื่อนำสู่การปฏิบัติในชั้นเรียนและพัฒนาคุณภาพผู้เรียนตามจุดเน้นคุณภาพการศึกษา 2 จุดเน้น K.3 must be learn และ กายภาพที่ดี สู่คุณภาพที่ดีขึ้น โดยใช้เวลาในการจัดกิจกรรม 1 วัน
- วาฬวิบวับ อัญชันพืชริมรั้วสู่ยาสระผมชั้นเยี่ยม โรงเรียนบ้านป่ากะพี้ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 - 4 ตุลาคม 2023
- ผู้อำนวยการ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นำผู้บริหารและบุคลากรร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติฯ 12 สิงหาคม 2566 - 15 สิงหาคม 2023
- เด็กเก่ง รร.บ้านดอนโพ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 คว้าถ้วยรางวัลกระบี่กระบองยอดเยี่ยม การประกวดศิลปะการต่อสู้ด้วยอาวุธไทยโบราณเฉลิมพระเกียรติ - 7 สิงหาคม 2023