วันที่ ๗ เมษายน ๒๕๖๔ นายจรัญ หวานคำ ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ พร้อมด้วย นายอภิชัย ธิณทัพ รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ นางสาววัลลภา รักษ์สังข์ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางสาวฮุสนา เงินเจริญ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการ อารยเกษตรสืบสาน รักษา ต่อยอด ตามแนวพระราชดำริเศรษฐกิจพอเพียง ด้วย ” โคก หนอง นา แห่งน้ำใจและความหวัง” จำนวน ๕ ภูมิภาค ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ ๓ เมษายน – ๒๗ เมษายน ๒๕๖๔ โดยภาคกลางจัดขึ้นระหว่างวันที่ ๗ – ๘ เมษายน ๒๕๖๔ โดยมี ว่าที่ ร.ต.ธนุ วงษ์จินดา รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานเป็นประธานในพิธีเปิด และบรรยายพิเศษ เรื่องการดำเนินงานโครงการอารยเกษตร สืบสาน รักษา ต่อยอด ตามแนวพระราชดำริเศรษฐกิจพอเพียง ด้วย ” โคก หนอง นา แห่งน้ำใจและความหวัง” ณ โรงแรมเอเซีย แอร์พอร์ต จังหวัดปทุมธานี
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024