สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒ ดำเนินการประชุมคณะกรรมการคัดเลือกโรงเรียนคุณภาพประจำตำบล ( ๑ ตำบล ๑ โรงเรียนคุณภาพ) วัตถุประสงค์เพื่อคัดเลือกโรงเรียนที่เป็นศูนย์กลางของชุมชนและการคมนาคม มีความพร้อมในการพัฒนาคุณภาพการจัดการศึกษา มีพื้นที่ที่เหมาะสมเอื้อต่อการรองรับนักเรียนที่จะเพิ่มขึ้นในอนาคต เข้าร่วมโครงการ “โรงเรียนคุณภาพประจำตำบล” ( ๑ ตำบล ๑ โรงเรียนคุณภาพ) วันที่ ๒๔ ธันวาคม ๒๕๖๑ คัดเลือกโรงเรียนในเขตอำเภอเขาชะเมา ๔ ตำบล โดยมีนายณัฏฐพงศ์ สุขวิสิฏฐ์ นายอำเภอเขาชะเมา เป็นประธาน วันที่ ๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๑ ภาคเช้า คัดเลือกโรงเรียนในเขตอำเภอแกลง ๑๕ ตำบล โดยมีนายสุรชัย ยุติธรรมนนท์ นายอำเภอแกลง เป็นประธาน วันที่ ๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๑ ภาคบ่าย คัดเลือกโรงเรียนในเขตอำเภอวังจันทร์ ๔ ตำบล โดยมีนายภิรมย์ ชุมนุม นายอำเภอวังจันทร์ เป็นประธาน รวมโรงเรียนในเขตรับผิดชอบของ สพป.ระยอง เขต ๒ จำนวน ๒๓ โรงเรียน ใน ๒๓ ตำบล
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024