ผู้ช่วยศาสตราจารย์สมศักดิ์ รักเกียรติวินัย และนายนันทพันธ์ ตะโก ประธานชมรมอาสาพัฒนาชนบท มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ กรุงเทพ มอบอาคารเอนกประสงค์ จำนวน 200,000 บาท ให้กับดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 พร้อมกันนี้ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ได้มอบอาคารหลังนี้ให้กับน.ส.เสรี ยาอุตย์ รักษาการแทนผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ เพื่อใช้ประโยชน์ในการจัดการศึกษาต่อไป และในโอกาสเดียวกันนี้ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ได้เปิดอาคาร USO NET ของโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ เมื่อวันที่ 4 มกราคม 2562
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024